ಪಿರಮಿಡ್ ಪಾರ್ಟಿ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಚುನಾವಣೆ ವಿವರಗಳು

ಚುನಾವಣೆ - 2013 | ಚುನಾವಣೆ - 2009 | ಚುನಾವಣೆ - 2004 | ಚುನಾವಣೆ - 1999


ಚುನಾವಣೆ - 2013

ಕರ್ನಾಟಕ    
ಕ್ಷೇತ್ರ   ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯ ಹೆಸರು
ಬಸವನಗುಡಿ : ಟಿ.ಕೆ.ಪ್ರೇಮ್ ಕುಮಾರ್
ಬಳ್ಳಾರಿ ಪಟ್ಟಣ : ಅರುಣಾಚಲಂ
ಬೀದರ : ರಾಮಚಂದ್ರ ಪಂಡರಿ
ಚಿತ್ರದುರ್ಗ : ಮಲ್ಲಿಕಾರ್ಜುನ ಶೆಟ್ಟಿ
ಗಂಗಾವತಿ : ಜೆ.ವಿಜಯ ಕುಮಾರ್
ಗೌರೀಬಿದನೂರು : ರಾಮಕೃಷ್ಣಯ್ಯ
ಮಂಗಳೂರು ದಕ್ಷಿಣ : ಡೆರಿಕ್ ಪಿಂಟೊ
ರಾಯಚೂರು : ಕೆ.ಬಿ.ರಾಘವೇಂದ್ರ
ರಾಜಾಜಿನಗರ : ಶರಣ ಬಿ ಗೌಡ
ಶಿವಾಜಿನಗರ : ಜಿ.ಬಿ.ಬಾಲಾಜಿ
ವಿಜಯನಗರ (ಹೊಸಪೇಟೆ) : ಮಂಜುನಾಥ.ಪಿ.ಎಮ್
ಯಲಹಂಕ : ಎಸ್.ಎಸ್.ಸರಿತ

ಚುನಾವಣೆ - 2009

ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶ       ಛಟ್ಟೀಸ್‌ಗರ್ಹ    
ಕ್ಷೇತ್ರ   ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯ ಹೆಸರು   ಕ್ಷೇತ್ರ   ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯ ಹೆಸರು
ಅಮಲಾಪುರಂ : ಭೀಮ್‌ರಾವ್ ರಾಮ್‌ಜಿ ಮುತಾಬಾತುಲ   ರಾಯ್‌ಪುರ : ಶಂಕರ ಲಾಲ್ ವರನ್‌ದಿನಿ
ಅನಕಾಪಲ್ಲಿ : ಪುಲಮರಶೆಟ್ಟಿ ವೆಂಕಟ ರಮಣ        
ಅನಂತಪುರಂ : ಜಿ. ಹರಿ   ಕರ್ನಾಟಕ    
ಭೊಂಗಿರ್ : ಪಲ್ಲ ಪ್ರಭಾಕರ್ ರೆಡ್ಡಿ   ಕ್ಷೇತ್ರ   ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯ ಹೆಸರು
ಛೇವೆಲ್ಲ : ಕುಮ್ಮರಿ ಗಿರಿ   ಬಾಗಲಕೋಟೆ : ಪರಶುರಾಮ ಜಲಗರ್
ಏಲೂರು : ವೈ. ವಿ. ಎಸ್. ವಿ. ಪ್ರಸಾದ್ ರಾವ್   ಬೆಂಗಳೂರು ಸೆಂಟ್ರಲ್ : ಟಿ. ಕೆ. ಪ್ರೇಮ್ ಕುಮಾರ್
ಗುಂಟೂರು : ವೆಲಗಪುಡಿ ಲಕ್ಷ್ಮಣರಾವ್   ಬೆಂಗಳೂರು ರೂರಲ್ : ಐ. ವೆಂಕಟೇಶ್ವರ ರೆಡ್ಡಿ
ಹಿಂದೂಪುರ : ಎಸ್. ಮುಸ್ಕಿನ್ ವಲಿ   ಬೆಂಗಳೂರು ಸೌತ್ : ಬಿ. ಶಿವರಾಮಪ್ಪ
ಹೈದರಾಬಾದ್ : ಪಿ. ವೆಂಕಟೇಶ್ವರ ರಾವ್   ಚಿಕ್ಕಬಳ್ಳಾಪುರ : ಎಮ್. ರಾಮಕೃಷ್ಣಯ್ಯ
ಕಡಪ : ಗಜ್ಜಲ ರಾಮ ಸುಬ್ಬಾರೆಡ್ಡಿ   ಮಾಂಡ್ಯ : ಹೆಚ್. ಎಸ್. ರಾಮಣ್ಣ
ಕರೀಮ್‌ನಗರ : ಟಿ. ಶ್ರೀಮನ್ನಾರಾಯಣ   ಮೈಸೂರು : ಲೀಲಾವತಿ. ಎಮ್
ಖಮ್ಮಮ್ : ಮನುಕೊಂಡ ರಾಘುರಾಮ್ ಪ್ರಸಾದ್        
ಕರ್ನೂಲ್ : ಡಾ|| ಪಿ. ಆರ್. ಪರಮೇಶ್ವರ್ ರೆಡ್ಡಿ   ಮಹರಾಷ್ಟ್ರ    
ಮಚಲೀಪಟ್ನಮ್ : ವರಲಕ್ಷ್ಮಿ ಕೋನೇರು   ಕ್ಷೇತ್ರ   ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯ ಹೆಸರು
ಮಹಾಬೂಬ್‍ನಗರ : ಗುಂಡಲ ವಿಜಯಲಕ್ಷ್ಮಿ   ಮುಂಬಯಿ ಸೌತ್ : ಎಡಿ. ರಾಜೇಶ್ ಯಶವಂತ ಭೋಸಲೆ
ಮಲ್ಕಾಜ್ಗಿರಿ : ಎನ್. ವಿ. ರಾಮಾರೆಡ್ಡಿ   ಪುಣೆ : ಸವಿತ ಹಜಾರೆ
ಮೆದಕ್ : ಕೋವೂರಿ ಪ್ರಭಾಕರ್        
ನಗರಕರ್ನೂಲ್ : ಎಸ್. ಪಿ. ಫೆರ್ರಿ ರಾಯ್   ಎನ್. ಸಿ. ಟೆರಿಟೊರಿ ಆಫ್ ದೆಹಲಿ    
ನಲ್ಗೊಂಡ : ಎ. ನಾಗೇಶ್ವರ್ ರಾವ್   ಕ್ಷೇತ್ರ   ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯ ಹೆಸರು
ನರಸಾರಾವ್‌ಪೇಟ್ : ಎಸ್. ಜಿ. ಮಸ್ತಾನ್ ವಲಿ   ನವ ದೆಹಲಿ : ರಾಜ್ ಕುಮಾರ್ ನಾಯ್ಯರ್
ನರಸಾಪುರಂ : ಅಲ್ಲೂರಿ ಯುಗಂಧರ ರಾಜು        
ನೆಲ್ಲೂರು : ಸಿದ್ಧಿರಾಜು ಸತ್ಯನಾರಾಯಣ   ಪುಡುಚೆರಿ    
ನಿಜಾಮಾಬಾದ್ : ಡಾ|| ವಿ. ಸತ್ಯನಾರಾಯಣ ಮೂರ್ತಿ   ಕ್ಷೇತ್ರ   ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯ ಹೆಸರು
ಒಂಗೋಲು : ಚಲುವಡಿ ಶ್ರೀನಿವಾಸರಾವ್   ಪೊಂಡಿಚೆರಿ   ಪ್ರದೀಪ್ ಅನಿರುಧ್
ರಾಜಮಂಡ್ರಿ : ದಾಟ್ಲ ರಾಯ ಜಗಪತಿ ರಾಜು        
ರಾಜಂಪೇಟ : ಡಾ|| ಅರವ. ವೆಂಕಟ ಸುಬ್ಬಾರೆಡ್ಡಿ   ತಮಿಳನಾಡು    
ಸಿಕಂದರಾಬಾದ್ : ಪಿ. ದಾಮೋದರ್ ರೆಡ್ಡಿ   ಕ್ಷೇತ್ರ   ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯ ಹೆಸರು
ಶ್ರೀಕಾಕುಲಮ್ : ನಂದ ಪ್ರಸಾದ್ ರಾವ್   ಚೆನ್ನೈ ಸೆಂಟ್ರಲ್ : ವಿಜಯಕುಮಾರ್
ತಿರುಪತಿ : ದೇಗಲ ಸೂರ್ಯನಾರಾಯಣ   ಚೆನ್ನೈ ಸೌತ್ : ಜ್ಯೋತಿ. ಜಿ. ಎಮ್
ವಿಜಯವಾಡ : ರಾಘವ ರಾವ್ ಜಕ್ಕ   ಕೊಯಂಬತ್ತೂರ್ : ರಾಜನ್. ಎಸ್. ಕೆ
ವಿಶಾಖಪಟ್ಟಣಮಂ : ಡಿ. ಭಾರತಿ   ಸೇಲಂ : ಆಂಧ್ರಪ್ರಕಾಶ್ ಎ
ವಿಜಯನಗರಂ : ಲಂಕರನ್ ಜೈನ್   ಶ್ರೀಪೆರಂಬುದೂರ್ : ಸ್ವರ್ಣಶ್ರೀ. ಪಿ
ವರಂಗಲ್ : ಒಂಟೆಲ ಮೊಂಡಯ್ಯ        

ಚುನಾವಣೆ - 2004

ಆಂಧ್ರ ಪ್ರದೇಶ    
ಕ್ಷೇತ್ರ   ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯ ಹೆಸರು
ವಿಶಾಖಪಟ್ಟಣಮ್ : ವಂಶಿ ಕಿರಣ್ ಬಿ
ನರಸಾಪೂರ್ : ಅಲ್ಲೂರಿ ಯುಗಂಧರ ರಾಜು
ಮಚಲೀಪಟ್ಟಣಮ್ : ಅಡಪಲ ಶಿವನಾರಾಯಣ
ವಿಜಯವಾಡ : ಕೋನೇರು ವರಲಕ್ಷ್ಮಿ
ಕಡಪ : ಕೊಂಡಬೊಯಿನ ಶ್ರೀನಿವಾಸುಲು
ಅನಂತಪುರಂ : ಕೆ. ವೆಂಕಟೇಸುಲು
ಕರ್ನೂಲು : ಡಾ|| ಪಿ. ಆರ್. ಪರಮೇಶ್ವರ್ ರೆಡ್ಡಿ
ಮಹಬೂಬ್‌ನಗರ : ಗುಂಡಲ ವಿಜಯ‍‌ಲಕ್ಷ್ಮಿ
ಹೈದರಾಬಾದ್ : ವರ್ಷ ಧಾವನ್
ಸಿಕಂದರಾಬಾದ್ : ಮೇಘ ಮುರಳಿ
ವರಂಗಲ್ : ಕೊಂಡಲರಾವ್ ರಾವುಲಪಲ್ಲಿ
ಖಮ್ಮಮ್ : ನಲಜಲ ಸರೋಜ
ನಲಗೊಂಡ : ಎ. ನಾಗೇಶ್ವರ ರಾವ್

ಚುನಾವಣೆ - 1999

ಆಂಧ್ರ ಪ್ರದೇಶ    
ಕ್ಷೇತ್ರ   ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯ ಹೆಸರು
ಮಚಿಲೀಪಟ್ಟಣಮ್ : ಕಾಮೇಶ್ವರ ರಾವ್ ದೊಡ್ಡ
ವಿಜಯವಾಡ : ಸುಬ್ರಮೆಶ್ವರ ರಾವ್ ಯೆಂಡೂರಿ
ಗುಂಟೂರು : ಸಿದ್ಧೈಯ್ಯ ಪಗಡಲ
ನೆಲ್ಲೂರು (ಎಸ್ ಸಿ) : ಬಟ್ಟು ರಘು ರಾಮಯ್ಯ
ತಿರುಪತಿ (ಎಸ್ ಸಿ) : ಪಿ. ಚಿರಂಜೀವಿ
ಹಿಂದೂಪೂರ : ಶ್ರೀರಾಮ ಪ್ರಸಾದ್
ಕರ್ನೂಲು : ಆದಿ ನಾರಾಯಣ ರೆಡ್ಡಿ ಹೆಚ್
ಸಿಕಂದರಾಬಾದ್ : ನೂಕಲ ಚಿನ್ನ ಸತ್ಯನಾರಾಯಣ

ಸಂಸ್ಥಾಪಕರು

ಬ್ರಹ್ಮರ್ಷಿ ಪತ್ರೀಜಿ

"ಉತ್ತಮ ಆಡಳಿತವನ್ನು ನೀಡಲು ಎನ್‍ಲೈಟನ್ಡ್ ಮಾಸ್ಟರ್ ಗಳು ಮಾತ್ರವೇ ಅರ್ಹರು. ಎನ್‍ಲೈಟನ್ಡ್ ಮಾಸ್ಟರ್ ಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರವೇ ಆಯ್ಕೆಮಾಡೋಣ ಮತ್ತು ಚುನಾಯಿಸೋಣ."
-ಬ್ರಹ್ಮರ್ಷಿ ಪತ್ರೀಜಿ

Go to top